Jump to content

Iheanacho Obioma

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Iheanacho Obioma
Ɗan Adam
Bayanai
Bangare na Majalisar Wakilai (Najeriya)
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Sana'a ɗan siyasa
Muƙamin da ya riƙe mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

Iheanacho Obioma ɗan siyasar Najeriya ne kuma ɗan majalisar wakilai ta 4 mai wakiltar mazaɓar Ikwuano/Umuahia ta Arewa/Umuahia ta kudu a jihar Abia a ƙarƙashin inuwar jam'iyyar People's Democratic Party tsakanin shekara ta 1999 zuwa 2003.[1]

Daga nan ya ci gaba da neman kujerar majalisar dattawan Najeriya domin wakiltar mazaɓar Abia ta tsakiya a ƙarƙashin jam’iyyar All Progressives Congress da gwamna mai ci a lokacin Theodore Orji.[2][3]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "ABIA STATE: List of PDP aspirants for House of representatives". Emma Aziken. South East Nigeria. 5 December 2014. Archived from the original on 2015-07-05. Retrieved 2015-07-04.
  2. "Results Of APC Senatorial Elections". Naij.com. 3 January 2014. Retrieved 4 July 2015.
  3. "Obioma picks APC's Abia Central senate ticket". New Telegraph. 9 December 2014. Archived from the original on 6 July 2015. Retrieved 4 June 2015.